18 มีนาคม สสส.ชวนคนทำงานในองค์กรร่วมหาคำตอบ ไปพร้อมกันในงาน “Happy Workplace Forum 2022: The Future of workplace well-being”
![📌](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t5/1.5/16/1f4cc.png)
ในงาน “Happy Workplace Forum 2022: The Future of workplace well-being”
ที่จะชวนคุณมาตกผลึกทางความคิด แลกเปลี่ยนเรียนรู้ สรุป Lesson Learn ในปีที่ผ่านมา
![👉](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/taa/1.5/16/1f449.png)
![👉](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/taa/1.5/16/1f449.png)
![👉](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/taa/1.5/16/1f449.png)
......เมื่อโจทย์ในการพัฒนาองค์กรให้อยู่รอด ควบคู่ไปกับการสร้างความสุขของพนักงานไปพร้อมกัน พบว่าคนทำงานยุคใหม่ มีความคาดหวังต่อ Well–Being ความเป็นอยู่ที่ดีจากการทำงานมากถึง 40 %
โดยภายในงานนี้ โครงการ โครงการ การสนับสนุนระบบปัญญานิเวศ เพื่อสร้างเสริมมหาวิทยาลัยแห่งความสุขสู่องค์กรสุขภาวะที่ยั่งยืน สถาบันวิจัยประชากรและสังคม มหาวิทยาลัยมหิดล ร่วมวมจัดบูธที่ทรรศการด้วย
รับชมคลิปวิดีโอได้ที่ : https://fb.watch/bKI7b-BCvU/